เรียนไม่จบเพราะทางสถาบันส่งเอกสารยื่นกู้ กยศ ล่าช้า 4 เดือน

ผมเป็น นักศึกษาของ สถาบันการอาชีว ในเขตภาคอีสาน เรียน ป.ตรี ต่อเนื่อง 2 ปี อีก 2 เดือน จะจบการศึกษาแต่ไม่มีสิทธิขึ้นทะเบียนเป็นบัณฑิตกับเพื่อนเดราะค้างค่าเทอม จำนวน 25,000 บาท ซึ่งเป็นเงินที่ผมได้ยื่นกู้กับทาง กยศ.  ตั้งแต่เรียนมาพึ่งเคยเจอว่า สถาบันจะเสียหาย ถ้า นศ.จ่ายเงินค่าเทอมช้า ผมอยากทราบครับ ที่ผม เรียนไม่จบ เพราะไม่มีเงินไปจ่ายเป็นความผิดของ นศ.หรอครับ 
ชี้แจงกรณีที่ยื่นกู้ ผมเป็น ผู้กู้รายเก่ากู้ต่อเนื่อง ยืนยันในระบบเซ็นต์เอกสารส่งธนาคารได้เลย
แต่ทางสถาบันใหญ่ไม่ยอมส่งเพราะว่าเขารอส่งพร้อม นศ.ปี 1  ทำไมไม่ส่งทีละปีครับ
ของปี 2 เอกสารเสร็จหมดแล้ว จำนวน 10 คน
ยื่นเอกสารตั้งแต่เดือน กันยายน 64 
จนมาถึง เดือน พฤศจิกายน 64 แล้ว เอกสารยังไม่ยอมส่งธนาคาร  ซึ่งทำให้ผม ที่จำเป็นมากๆในการใช้เงินส่วนนี้เพื่อจ่ายค่าเทอม แต่กลับไม่ได้
เพราะเอกสารไม่ยอมส่ง
#ผอ.สถาบันก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับไม่เปิดโอกาสให้เราพูด ไม่ถามเราว่าจะช่วยแก้ปัญหายังไง สุดท้ายห่วงหน้าตา แล้ววนมาถามเรื่องเงิน
ยังมีการบอกห้ามไปร้องเรียนหรือแจ้งความ ผมควรทำยังไงดีครับ  อีกแค่ 2 เดือน จะจบ ป.ตรี แต่ไม่จบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่