เคยรู้สึกไม่อยากทำอะไรเลยมั้ย?

กระทู้คำถาม
เรารู้สึกเบื่อไม่อยากทำอะไรเลย แม้แต่สิ่งที่เราชอบก็ตามค่ะ ชอบเปิดแต่เพลงเดิมๆวนไปมันเป็นดนตรีเปียโนช้าๆเพราะมากแต่ก็เศร้าใช้ได้เลยค่ะ เรารู้สึกว่าตัวเราทำอะไรได้ไม่ดีเหมือนเดิมคิดเลขง่ายๆแค่บวกลบเรายังใช้เครื่องคิดเลขเลยค่ะ แถมก็เบลอคิดผิดจากที่แต่ก่อนยากกว่านี้ก็คิดได้เลยไม่ต้องใช้เครื่องคิดเลข เราเคยเรียนดี แต่ก็เหมือนจะแย่ลง เรียนไม่เข้าใจแล้วเราก็เบื่อไม่อยากทำการบ้านเราค้างไว้เยอะมากจากที่แต่ก่อนเราเป็นคนขยัน จำอะไรก็ไม่ค่อยได้แถมลืมเรื่องที่เคยพูดด้วยค่ะไม่รู้ว่าตัวเองเคยพูดด้วยหรอ จนคนในบ้านพูดขึ้นมาบอกว่าเรานี้แหละเป็นคนพูดขึ้นมาเอง เบลอจนเกือบเดินชนประตู จำชื่อคนไม่ได้มันติดอยู่ที่ปากเราไม่กล้าทักเพราะเราจำชื่อเค้าไม่ได้ เรารู้สึกว่าไม่ค่อยชอบตัวเองในตัวนี้เท่าไหร่ บางวันก็กลับมาทำในสิ่งที่ชอบได้ แต่บางวันเราก็ปล่อยนั่งเฉยๆไม่ทำอะไรแค่นั่งไปเรื่อยๆจนกว่าจะอยากทำอะไรสักอย่างหรือไม่ก็นั่งแบบนั้นทั้งวัน เราทำตัวว่างทั้งวันทั้งที่มีสิ่งที่เราต้องทำอีกเยอะ แต่เรากลับปล่อยเวลานั้นทิ้ง เราเฟลกับหลายๆเรื่อง และแค่ไม่อยากทำอะไร อยากนั่งมองท้องฟ้าเงียบๆ ดูอินดี้ใช่มั้ยล่ะ เราอยากกลับมาเป็นคนที่ร่าเริงกว่านี้นะ เรากลัวว่าเราจะเป็นโรคขี้ลืมหรือความจำเสื่อมด้วยสิ แต่ยังเด็กอยู่เลยจะเป็นได้ไงเนาะ ไม่มีอะไรหรอกค่ะ เราแค่อยากหาที่ระบาย เผื่ออะไรจะดีขึ้นมาบ้าง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่