คบกันแล้วมองไม่เห็นอนาคต

กระทู้คำถาม
ผมจะเลิกกับแฟนเพราะเรื่องที่แฟนไม่สามารถย้ายมาอยู่บ้านเกิดผมได้ เนื่องจากแม่ผมอยู่บ้านคนเดียว ความคิดของผมคือแต่งเสร็จแล้วจะให้เธอย้ายงานไปสร้างครอบครัวใกล้ๆบ้านผม (เราอยู่คนละจังหวัดห่าง 300 กิโล ) แฟนผมเธอมีน้องสาวเรียนจบแล้วทำงานใกล้บ้าน มีพ่อมีแม่ครบ  แต่แฟนผมเทอไม่สารถย้ายมาได้ เพราะเทอรับราชการแล้ว เธออยู่นั่นสามารถก้าวหน้าและเติบโต ซึ่งผมก็เข้าใจตรงนี้ ผมเลยตัดสินใจจะเลิกกับเทอ เพราะแม่ผมก็ไม่อยากย้ายไปอยู่ไหนนอกจากบ้านตัวเอง แต่อีกใจผมก็เสียดายเวลาที่คบกันมา 6 ปี เราเข้ากันได้ดี แล้วก็ไม่มันใจว่าเลิกกับเทอแล้วจะหาแฟนแบบนี้ได้อีกไหม ที่คอยซัพพอรทเราทุกเรื่อง มีหน้าที่การงานมั่นคง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่