Quetiapine / Seroquel ยาอันตรายมากๆ หมอจ่ายให้ผมทานรักษาอาการนอนไม่หลับ ตอนนี้มีผลข้างเคียงรุนแรงมาก

กระทู้สนทนา
ตามหัวข้อกระทู้นะครับ พอดีว่าผมใช้สารเสพติด(กัญชา)มาก่อน แล้วพอเลิกทำให้เกิดอาการนอนไม่หลับ หมอจ่ายยา Trazodone มาก่อนช่วงแรก หลับสบายมาก 9 ชม. ต่อมาเริ่มเพิ่มยา Clorazepate Derpakine Risperidone ช่วงนี้คือทำให้อาการดีขึ้นมาบ้าง แต่พอกินนานๆ ไปกลับเป็นโรคอะเลิทอยู่ไม่นิ่ง แต่หลับได้สบาย ซักพักเริ่มดื้อยา Trazodone หมอเลยเปลี่ยนให้กิน Lorazepam เวลานอนเริ่มน้อยลง เพราะรู้สึกว่าการนอนหลับมันยากขึ้น ที่แย่ที่สุดชุดล่าสุดที่กินคือ Lorazepam กับ Quetiapine หรือ Seroquel ก่อนกินผมได้เสิชข้อมูลยาว่าปลอดภัยมั้ย มีอาการติดหรือถอนมั้ย ข้อมูลที่ได้คือนรกมาก ตอนแรกผมกลัวการกินยา Quetiapine มาก ผมเลยไม่กล้ากิน ผลออกมาคือนอนไม่หลับ ก็เลยต้องจำใจกิน หมอก็สั่งมาด้วย กินไปเรื่อยๆ การนอนหลับเริ่มแย่ลงๆ ทุกวันนี้นอนได้แค่ 4-5 ชม. ผลข้างเคียงของยาคือ เจ็บหน้าอก เพลียแขนขา ปวดหัวทั้งวัน ผมได้เข้าไปอยู่ในกลุ่มผู้ใช้ยา Quetiapine ทุกคนบอกว่าควรหยุดใช้ยาค่อยๆ ถอนมันออก  แต่หมอไม่ยอมให้ผมลดยาเลย การนอนหลับก็เป็นไปอย่างยากลำบาก ผมเจ็บหน้าอกแบบทรมานมาก ใครมีประสบการณ์ หรือคำแนะนำ ในการเจรจากับหมอ หรือ มาเปนบัดดี้ในการเลิกยาหมอกันนะครับ คือผมรู้สึกแย่มาก ผมแค่นอนไม่หลับจากการหยุดกัญชา ตอนนี้ใช้เวลารักษามาแล้วเกือบปี ผมทรมานมาก อยากกลับไปมีความสุขแบบเดิม ตอนนี้ผมรู้สึกแย่มากๆ จากฤทธิ์ของยา และต้องกินยานี้ต่อไป ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่