เลือกระหว่างอยู่กับพ่อหรืออยู่กับแฟนดีค่ะ??

สวัสดีค่ะ ขอเริ่มเล่าเลยนะคะ พอดีว่าเราอยู่กับพ่อกับย่าตั้งแต่เด็ก พ่อหย่ากับแม่ตั้งแต่เรา2ขวบ พ่อลืมแม่ไม่ได้ กินเหล้าอย่างหนักมาตลอด เหล้าเถื่อนนะคะ เราจำได้ว่าตอนเด็กเราโดนด่าหนักมากๆ จนเป็นโรคซึมเศร้า เวลาเราไปรร.เราก็ทำตัวปกติสดใสนะคะ แต่พอกลับมาบ้านแล้วเราไม่อยากพูดกับพ่อเลย ตอนนี้เราอายุ 22 ปีแล้วค่ะ พ่อซับพอตเราตลอดนะคะเรื่องเงิน แต่เวลาที่พ่อเมาพ่อจะทำร้ายร่างกาย ปาทิ้งข้าวของ ตลอด เรายังคิดเลยว่าเราทนอยู่แบบนี้ได้ยังไง พอเรามีแฟนเราก็อยากไปอยู่กับแฟนเรา ช่วยเเนะนำให้หน่อยนะคะว่าจะบอกพ่อยังไงดี มีอีกเรื่องนึงค่ะ (พ่อบอกว่าเราทำได้แค่ขาย.. ซึ่งเราว่ามันทำร้ายจิตใจมากๆเลย )
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่