แฟนไม่ใส่ใจความรู้สึกกัน ทำเหมือนเราไร้ค่า

ตามเขาหัวกระทู้เลยครับ!!ผมมีแฟนคบกันมาจะ1ปี ตลอดเวลาที่คบกันเวลาเวลาเรา2คนเลิกงานผมมักจะเป็นคนถามทุกวันว่าเขาเหนื่อยไหมแต่เขาไม่เคยถามผมสักวันเดียว ผมทำงานบ้านทุกอย่างเขามีหน้าที่เรียนกับทำงานเงินผมให้เงินเขาใช้ทุกวัน เวลาผมแชทหาเขาเขามักจะเมินแชทผมแต่เขาตอบแชทเพื่อนได้ อันนี้ผมไม่ค่อยซีเรียส แต่บ้างครั้งผมน้อยใจเขามากผมเคยถามเขาว่าทำไมไม่ค่อยสนใจกันเลยเขาตอบว่าเราเจอกันทุกวันอยู่แล้ว เวลาทะเลาะผมเป็นคนขอโทษเขาตลอดเพราะผมไม่อยากให้มันบานปลาย แต่เวลาเขาทำผิดผมบ่นเขาเขาโกรธผมอีกทุกๆวันเราต้องทำว่าเราโอเครทุกครั้งที่ทะเลาะเขาบอกเลิกผมมา3รอบ แต่วันนี้ผมบอกว่าประกันรถมันยังไม่ได้ต่อขับรถระวังแล้วเขาก็ถามผมว่าทำไมไม่มีประกันผมเลยบอกว่า เอาเงินไหนไปต่อ แค่นี้ก็เหนื่อยเหลือเกินแล้ว ค่าบ้าน ค่าไฟ ค่ารถ แต่เขากลับโกรธผมมากๆเหมือนจะร้องไห้เขาบอกว่าเหนื่อยเพราะมีเขา เพราะที่พูดรายจ่ายมีแต่เขาใช้ ผมเลยบอกว่าไม่ใช่ฟังที่พูดก่อน แต่เขาก็บอกว่าคนพูดกับคนฟังไม่เหมือนกัน เราเขาก็ทำเหมือนรำคานผมมากกว่าเดิม. ผมไม่รู้จะปรึกษาใครเลยมากลุ่มนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่