กำลังจะมีหลาน แต่คือไม่พร้อม

คือเรากำลังจะมีหลานอ่ะค่ะ พึ่งรู้มาวันนี้ เมื่อกี้เลยก็ว่าได้ เรามีลูกพี่ลูกน้องเป็นลูกของป้าเราที่กำลังเลี้ยงเราอยู่ตอนนี้อ่ะค่ะ เค้าอายุประมาณ20+แต่ไม่เกิน25 มีแฟนที่กำลังคบกัน อยู่ๆวันนี้โทรมาบอกว่า พลาดมีลูก กลังจะ2เดือนแล้ว คือแบบช็อกไปจริงๆเลยค่ะ คือคุยกันแล้วกับครอบครัวของพี่ว่าจะเลิกกันกับแฟน เพราะเริ่มทะเลาะอะไรประมาณนี้ แล้ว
อยู่ๆดันโทรมาบอกว่า มีลูก พี่เราไม่พร้อมด้วยซ้ำค่ะ เพราะพลาด แต่จริงๆตอนที่พี่คุยกันกับครอบครัวของพี่ แฟนน่าจจะได้ยินเลยประมาณว่าจะจับไว้ไม่ให้ไปไหนอ่ะค่ะเลยทำให้ตัวเองท้องโดยไม่กินยาคุม เรารู้แล้วคือช็อกเลยค่ะ ใจจริงๆก็คืออยากมีนะหลานหรือน้องอะไรแบบนี้ แต่คือมาแบบไม่ได้ตั้งตัว แล้วคือไม่ได้บอกนะคะว่าไม่ชอบหลานตัวเอง เอาจริงๆก็คือรับได้ครึ่งนึงแล้วอีกครึ่งคือไม่ได้ ยังไงก็คือหลานเราอ่ะค่ะ ถึงยัวไม่เห็นหน้าแต่ตามสัญชาตญาณแล้ว ก็คือรักตั้งแต่ยังไม่เกิด เราชอบหลานเรานะ แต่คือไม่ชอบแฟนพี่อ่ะค่ะ คือไม่ได้แบบว่าเค้าไม่ดีนะคะ คือรู้สึกไม่ถูกชะตา แต่แบบก็รู้แล้วอ่ะว่ามีหลาน ก็รับได้นะคะแต่อีกครึ่งรับไม่ได้จริงๆ คือตอนนี้มันขึ้นจนลงไม่ได้แล้วอ่ะค่ะ ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้วจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่