ประกันแทงค์น้ำโดยทั่วไป ประกันซ่อม หรือเปลี่ยนครับ

ประกันแทงค์น้ำโดยทั่วไป ประกันซ่อม หรือเปลี่ยนครับ  
คือตอนนี้ แทงค์น้ำยี่ห้อ Aqua มีอาการรั่วตรงก้นแทงค์น้ำ รั่วแบบไหลโหดๆเลย 

วันนี้ได้โทรไปสอบถาม ว่าอาการประมาณนี้ จะขอเคลม 
แต่ทางคอลเซนเตอร์แจ้งว่า มีแต่ประกันซ่อมนะ ไม่ได้ประกันเปลี่ยน 
และแจ้งว่า ถ้าเกิดจากการติดตั้ง ต้องจ่ายค่าซ่อมเองทั้งหมด 
และแจ้งว่า มันเกิดตรงก้นแทงค์ น่าจะซ่อมแล้วไม่นานก็เป็นอีก (จากปากพนักงานเอง) 

แต่แปลกใจคือ ถ้าเกิดจากการติดตั้ง ใช้มาหลายปี น่าจะพังไปแล้วหรือป่าว 
และทีสำคัญ ปกติเค้าประกันซ่อมหรอครับ ถ้าเกิดซ่อมแล้วเป็นอีกบ่อยๆ ก็ต้องเข้ามาซ่อมเรื่อยๆแบบนี้หรอครับ 

ตอนนี้ลังเล จะซ่อม หรือซื้อใหม่ดี แต่ใช้งานได้ไม่กี่ปี ต้องเปลี่ยนทั้งๆที่มีประกัน งงเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่