ขอปรึกษาอาหารแมว มื้อเย็น หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ผมเลี้ยงแมวพันธุ์ธรรมดาเหมือนแมวข้างถนนทั่วๆไป
ตอนนี้มี 13 ตัว ระบบปิด

เลี้ยงมา 10 ปีแล้ว ตั้งแต่เป็นลูกแมวแรกเกิด ยังไม่ลืมตา

ทำหมันทุกตัวที่กลุ่มควบคุมโรคพิษสุนัขบ้า ถนนมิตรไมตรีเขตดินแดง
น่ารักแข็งแรงดี กินเก่ง เล่นแล้วก็นอน

มื้อเช้า
กินอาหารเม็ดยี่ห้อ M กับ F สลับกัน
แมวชอบมาก กินกันอร่อย

มื้อเย็น
ผมให้อาหารเม็ดแบบตอนมื้อเช้า แมวไม่ชอบ
มันดูเบื่อ ไม่ค่อยสนใจ

ผมเลยเปลี่ยนเป็น ไก่ทอด KFC, Mc, Texas
แรกๆแมวก็ดีใจตืนเต้น กินกันอร่อย
แต่พอผ่านไปหลายๆวัน แมวก็เบื่อ ไม่อยากกิน

ผมเลยเปลี่ยนเป็น ตับไก่
แรกๆแมวก็ดีใจตืนเต้น กินกันอร่อย
แต่พอผ่านไปหลายๆวัน แมวก็เบื่ออีก

ผมเลยเปลี่ยนเป็น ปลานิลทอด
แต่พอผ่านไปหลายๆวัน แมวก็เบื่ออีก

แถวบ้าน ที่พอจะหาได้ก็มีแค่นี้ครับ
มื้อเช้าไม่มีปัญหา แมวชอบอาหารเม็ดมาก

แต่ มื้อเย็น ให้แมวกินอะไรดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่