ไม่เอาแล้ว! SB Design ส่งของผิด ทำเสียเวลา

ผมพึ่งซื้อคอนโดครับ ขนาด30ตรม
แต่งบไม่เยอะมากเลย ก็เลยไม่ได้ build in เลิอกที่จะสั่งเฟอร์นิเจอร์มาลงเองมากกว่า

ตอนเลือกซื้อเฟอร์นิเจอร์ก็ไปดูหลายที่มากครับ แต่หลักๆ จะมี 2 ที่คือ IKEA กับ SB
ส่วนตัวคิดว่าเฟอร์สวยทั้งสองที่ครับ แต่ว่าคนละแบบ แต่สิ่งที่แตกต่างคือความมืออาชีพครับ

ต้องบอกก่อนว่านี่เป็นคนคอนโดที่แรกในชีวิตเลย ก็อยากเลือกของดีๆหน่อย บวกกับไม่มีความรู้เรื่องช่าง ดังนั้นเฟอร์ทุกอย่างต้องมีคนประกอบครับ
สรุปคือไปซื้อเตียงที่ IKEA ราคาหมื่นนิด ผมยอมจ่ายค่าสั่ง และค่าประกอบด้วย ซึ่งไม่ก็ราคากลางๆ แต่วันประกอบคือทำงานรวดเร็ว ช่างทำงานดีมาก ส่วนคือคิดว่าสมราคา

ส่วนชุดตู้เสื้อผ้า ผมสั่งจาก SB จริงๆ คาดหวังมากครับ เพราะเป็นแบรนด์ชั้นนำในไทยเหมือนกัน ,
สรุปวันมาถึง ประกอบไม่ได้ครับ เพราะของมาไม่ครบ กำลังแกะกล่องอยู่ ช่างบอกว่าของส่งมาผิด มีแต่ตัวบานประตู ไม่มีตัวตู้
นึกในใจ เอ้าาาาาาาา อะไรวะ คือไม่โวย ไม่โกรธช่าง เพราะช่างไม่รู้ ของมาในกล่อง ข้างกล่องเขียนถูก แต่ข้างในผิด หงุดหงิดศูนย์ส่งสินค้าและโรงงานถึงชุ้ยอย่างงี้

ผมอยากให้คอนโดแต่งเสร็จไวๆ จะได้รีบอยู่ สรุปต้องเสียเวลาส่งใหม่ ซึ่งไม่ใช่วันสองวัน แต่เป็นอาทิตย์
เพราะช่างบอกต้องรอโรงงาน สรุปก็รอครับ

แม้ว่าความเสียหายรอบนี้ไม่ได้เยอะ แต่มันหงุดหงิดในความชุ้ยของศูนย์ส่งสินค้าและโรงงาน
ดังนั้นต่อไปจะแต่งเพิ่มก็คงไม่เอาแบรนด์ SB แล้วครับ เหนื่อย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่