เนื้องอกในมดลูกของ คุณเเม่ ขนาด8เซน อันตรายไหมครับ

กระทู้คำถาม
สวัดดีครับพี่ทุกท่านพอดีเเม่เขาขอให้ผมไปเซ็นยินยอมผ่าตัด ผมก็ตกใจ เเม่บอกมีเนื้องอกในมดลูกขนาด8เซน เห็นคุณเเม่ว่าจะผ่ามดลูกทิ้งไปเลย
พี่ๆใครมี ประสบการณ์ในการผ่าบ้างครับถ้าผ่าเเค่เนื้องอกเเต่ไม่ผ่ามดลูกได้ไหมครับผมไม่อยากให้ผ่ามดลูกทิ้ง เพราะมันเป็นเหมือนส่วนหนึ่งของผู้หญิงถ้าเป็นผู้ชายต้องผ่าตรงนั้น...ผมก็ทำใจไม่ได้เเล้วครับเลยอยากจะสอบถามพี่ๆว่าใครมีวิธีรักษาเเบบไม่ต้องผ่าไหมครับหรือ มีเทคโนโลยีเเบบใหม่ที่รักษาได้บ้างไหมครับ คุณเเม่บอกว่าปวดฉิ้งฉ่องบ่อยครั้ง

ขอขอบคุณพี่ๆร่วงหน้าที่เข้ามาตอบครับ🙇🏼‍♂️❤️
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่