เครื่องปริ้น Hp smart tank 720 series ปริ้นไม่ได้ค่ะ😭

กระทู้คำถาม
ช่วงแรกปริ้นได้ปกติค่ะ พอเริ่มมาปริ้นใส่กระดาษโฟโต้ 180 แกรม  เริ่มมีปัญหาค่ะ มันไม่ยอมปริ้น เราเลยกดปิดเครื่อง แล้วเปิดเครื่องปริ้นปริ้นใหม่อีกรอบ ได้บ้างไม่ได้บ้างค่ะ

เราเลยคิดว่าหรือว่ากระดาษโฟโต้แกรมเราน้อยไป เลยไปซื้อ 230 แกรม มาค่ะ ทีนี้ลองปริ้น กระดาษค้างแหงกอยู่ข้างใน เรางัดแหงะเอากระดาษออกมาหมด ทีนี้ลองปริ้นใส่A4 80 แกรม ก็ปริ้นไม่ได้แล้วค่ะ ลองโฟโต้ 200 แกรม และ 180 แกรม ไม่ได้เช่นกัน 😭😭

เลยพักเครื่องซักวัน วันนี้ลองปริ้นใส่a4 ปริ้นได้1แผ่น ภาพมันเบี้ยวๆ เรางงกับเครื่องปริ้นมาก เพราะแก้ไปหลายอย่างแล้ว

รบกวนหากใครพอจะทราบช่วยเราหน่อยนะคะ หากถ้าซ่อมไม่ได้

🙏🏻ช่วยแนะนำเครื่องปริ้นที่เน้น กระดาษโฟโต้ สติ๊กเกอร์ เค้าทีค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่