สอบถามเรื่องอุจาระของลูกครับ

ผมเป็นคุณพ่อมือใหม่ครับ ลูกอายุ 1 เดือนกับ 20 วัน ตอนนี้มีปัญหาว่าลูกไม่ค่อยถ่าย ต้องถึงขั้นพาไปหาหมอให้หมอสวนด้วยน้ำเกลือ และนมแม่มีน้อยครับเลยต้องทานนมผง ลองเปลี่ยนนมมาเรื่อยๆ หลักๆ จะเป็น S26 จนมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ลองเป็น similac comfort 1 ก็เหมือนจะดีขึ้น สามารถถ่ายวันละครั้งแต่ว่าอุจจาระของลูก จะเหนียวข้นขึ้นแล้วก็จากสีเหลืองเปลี่ยนเป็นสีเขียวขี้ม้า แต่น้องไม่มีอาการอื่นผิดปกติ ก็งอแงให้อุ้มตลอด แต่กังวลเรื่องสีอุจาระลูกครับ เลยไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนกลับไปกิน S26 ดีไหม

เพิ่มเติมคือตอนออกจากโรงพยาบาลแรกๆ ทาน HiQ ก็อึปกติดี สีเหลืองแต่จะติดที่ว่าเขา ท้องเขาจะแข็งๆบ่อย มีอาการโครกครกในท้อง พอเปลี่ยนมา S26 คือไม่ค่อยมีอาการท้องแข็ง และโครกคราก แต่ท้องผูกขึ้นครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่