shopee กดยกเลิกแล้วแต่ร้านยังส่งของมา?

กระทู้คำถาม
กดสั่งของไปตอนเที่ยงคืน เก็บเงินปลายทาง เช้ามาเข้าแอพเลื่อนๆดูเจอของที่ดีกว่า เลยกดยกเลิกสินค้าอันแรกแล้วก็ทักไปบอกร้านว่ายกเลิกคำสั่งซื้อ 
แต่ร้านบอกว่าขอสงวนสิทธิ์การยกเลิกเพราะมีเลยพัสดุแล้ว ถ้าไม่สะดวกรับสินค้าให้ปฏิเสธสินค้ากับพนักงานขนส่งเพื่อให้ของตีกลบ

ผมสงสัย ว่าจะให้ผมปฏิเสธของกับขนส่งทำไม เพราะถ้าของตีกลับร้านก็เสียเวลาเสียเงินแพ็คของฟรีไม่ใช่เหรอ สู้ยกเลิกคำสั่งซื้อตั้งแต่แรกไม่ดีกว่าเหรอ 

ผมเคยกดยกเลิกของไปครั้งนึงแล้วนะ มีเลขพัสดุแล้ว แต่ก็ยกเลิกได้ปกติ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่