อยากไปทำงานต่างประเทศ ต้องเริ่มต้นยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
เราอายุ31ปีแล้ว ทำงานสายโรงแรมมาโดยตลอด ส่วนมากก็จะเป็นในส่วนของแผนกต้อนรับ เรารู้สึกว่าเราไม่อยากไปต่อในสายนี้ อยากลองหาอะไรใหม่ๆทำบ้าง เลยคิดว่าอยากลองไปทำงานต่างประเทศดูค่ะ ส่วนตัวชอบงานสวน หรือไม่ก็งานแม่บ้าน แต่อยากไปแบบถูกกฎหมายเลยอยากจะขอคำแนะนำจากผู้รู้และมีประสบการณ์ว่าเราว่าเราสามารถเริ่มต้นจากตรงไหนได้บ้างคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่