มีเวลาก่อนขึ้นเครื่องดอนเมือง 1 ชม. ไปฟิวเจอร์พาร์ครังสิตทันไหมคะ ?

เที่ยวบินไป-กลับ ไปถึง 13.00 ต้องกลับภายในวันนั้น 15.00 จะไปทำธุระนิดหน่อยค่ะ เวลาที่จองไฟท์บินมีแค่นี้ รวบรัดมาก ไปอีกสายการบิน กลับอีกสายการบินค่ะ ขากลับ ต้องเช็คอินก่อนเคาท์เตอร์ปิด 45 นาที เลยคิดว่าจะไปเช็คอินก่อน 14.10 ก่อนปิดเช็คอิน 50 นาที เลยมีเวลา 1 ชม. ที่สนามบิน ถ้าไปกลับทางแท็กซี่ฟิวเจอร์พาร์ครังสิตภายใน 1 ชม. วันอังคาร จะทันไหมคะ ? TT
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ไม่ทันครับ

ออกไปทำธุระยังแทบจะไม่ทันเลยครับ กว่าเครื่องจะเทียบหลุมจอด กว่าจะรอคิวลุกจนได้ลงจากเครื่อง กว่าจะเดินโครตไกลออกมาฝั่งland side…ออกมาก็เตรียมเช็คอินเที่ยวกลับต่อเลย - -“
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่