ขี่มอไซค์ไปดูบ้านตัวอย่าง​ แต่เซลล์ไม่โอเคเลย

เราพาแม่และครอบครัว​ไปดูบ้านตัวอย่างที่หมู่บ้านชื่อดังแห่งหนึ่ง​ ที่อยู่ไม่ไกลจากบ้านที่เราอยู่​ เราขี่มอไซค์ไปค่ะ​ ไปกัน2คัน​ เซลล์สาขานี้เห็นเราจอดมอไซค์ก็ดูทำหน้าตาไม่ค่อยต้อนรับ

ให้เรายืนรอนานเลย​ เดินออกมาถามเราว่า​ "พี่มามอไซค์เหรอ" เอองงมาก​ เป็นคำทักทายที่ทำเอาทุกคนมองหน้ากัน

เราอยากดูบ้านตัวอย่าง​ เขาพาไปดูแต่ก็ไม่ได้เดินนำเราเข้าไปนะ​ ยืนรอหน้าบ้านตัวอย่าง​ ให้พวกเราเดินเข้าไปเอง​ ไม่แนะนำอะไรเลย​

ไม่เหมือนที่หมู่บ้าน​อื่นเลย​ ที่เซลล์จะพาเดินเข้าไป​ แนะนำฟังก์ชั่น​ห้องต่างๆ​ เราไปมาหลายที่นะ​ เพราะต้องดูเพื่อประกอบการตัดสินใจ แล้ววันนั้นลูกค้าก็ไม่ได้เยอะนะ​ ถ้าลูกค้าเยอะคงคิดว่าเขาเหนื่อย

สักพักแม่เราอยากดูบ้านจริงแบบที่ไม่มี​เฟอร์นิเจอร์​ เขาพานั่งรถกอล์ฟ​ไปดู​ แต่.. ยืนรอหน้าบ้านเหมือนเดิม!!!  บอกเราว่า​ "พี่เดินเข้าไปดูเองนะ"

เจอแบบนี้ก็ลาแล้วจ้า​ ไปซื้อหมู่บ้านอื่นดีกว่า​ ณ​ หมู่บ้านแห่งหนึ่งแถบชานเมืองกรุงเทพฯ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่