หมั้นแล้ว แต่ทางบ้านไม่อยากให้อยู่ก่อนแต่ง

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ นี่เป็รกระทู้แรกนะคะ ถ้าผิดพลาดตรงไหน ขออภัยไว้ด้วยนะคะ
คำถามตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ ต้องบอกก่อนว่า เราหมั้นกับแฟนแล้ว จะแต่งงานมีนา 65  แล้วเรากับแฟนก้ทำงานที่กรุงเทพทั้ง 2 คน เราจึงตัดสินใจบอกทางบ้านว่าถ้ากลับไปกรุงเทพรอบนี้ เราจะอยู่กับแฟนเลย แต่ทางบ้านไม่ค่อยเห็นด้วย เพราะกลัวว่ามันจะไม่งาม ทางบ้านห่วงเรื่องว่า ถ้าอยู่ด้วยกันแล้วเผื่อว่าผู้ชายเค้าไม่เอา , ท้องก่อนแต่ง , ทางบ้านอาย ไม่กล้ามองหน้าแขกในงาน (ถ้าถึงวันแต่งงาน) แต่เราห่างกันแฟนมาได้ 7 เดือนนะแล้วเพราะ wfh  เราสงสารแฟนเราที่มีแฟนก้เหมือนไม่มี บางทีก้มีปัญหากันเรื่องนี้ ฝ่ายพ่อแม่ผู้ชายก็ถามถึงเรา ว่าเรายังไม่กลับกรุงเทพหรอ ไม่คิดถึงกันบ้างหรอ คือตอนนี้เราสับสนมาก ถ้าเราจะไปกรุงเทพ เราก็คิดถึงความรู้สึกของทางบ้าน แค่ถ้าไม่ไปเราก็สงสารแฟน เราควรทำยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่