แฟนบอกแค่คุยกับคนอื่นไม่ได้ มีอะไรด้วยไม่ผิด

สวัสดีค่ะ มีแฟนอยู่และตอนนี้คบกัน เกือบปีแต่ตอนเราคบกันเราจับได้ว่าเค้าไปคุยกับคนที่เค้าเคยคุยรอบแรกเค้าก็ให้สัญญาว่าจะไม่ไปคุยแล้วเค้าก็บล็อกเฟสคนนั้นไป แต่รอบสองเค้ากลับไปคุยกับคนเดิมในไลน์เราถามเค้าว่าเค้าไปเอามาได้ไง เค้าบอกถามพี่เค้าแล้วคือเราโทรคุยกัน เราถามคุยไรกันเค้าบอกคุยเรื่องทั่วไป ไม่มีอะไร แล้วก็ถามว่าแต่งงานเป็นไงบ้าง เราบอกใช่หรอ เค้าบอกใช่ผญ.บอกยังไม่ได้แต่ง เค้าบอกว่าเค้าคุยเค้าไม่ได้มีอะไรด้วย เราก็เฟลๆของเรา แล้วพอเมื่อวานเราคุยกันว่าเธอเราขออย่างนึงได้มั้ยถ้าเธอคุยกับใครอีกเราขอเลิกกับเธอได้มั้ย เรารับไม่ได้ ที่จะโดนหักหลัง แล้วเราโดนสวมเขาแบบนี้ เค้าก็บอกว่านี่เธอเราแค่คุยไม่ได้มีไรกัน ไม่ผิด แล้วเค้าบอกเราว่าเราทำเค้าเฟล เพราะเค้าแค่คุย อยากถามพี่ๆว่าเรื่องนี้ไม่ผิดหรอค่ะ แต่สำหรับเราเราว่าผิดมากหักหลังแฟนตัวเองโดยไปคุยกับคนอื่นแบบนี้ ขอคำปรึกษาค่ะ จะทำยังไงดี เพราะเราก็รักเค้ามาก แต่คำพูดเค้าทำเราคิดมาก เค้าเป็นคนแรกทำให้เราเปิดใจกับคนเก่า เราเลิกกับคนเก่ามาเกือบ7ปีไม่เคยเปิดใจให้ใคร มีเค้าที่เรายอมเปิดใจยอมคุย แต่เราคิดว่าทำไมเราถึงโดนเค้าทำแบบนี้ หรือเค้าแค่เล่นๆกับเรา ไม่ได้จริงจังเหมือนเรา  อยากคำป รึกษา ว่ากล่าวได้นะคะ ขอบคุณนะคะ ขอโทษนะคะหากผิดห้องและขอโทษนะคะหากพิมพ์ไม่รู้เรื่อง ตั้งคำถามไม่ถูก ตอนนี้คิดมากๆเลยค่ะ ไม่รู้จะตั้งคำถามยังไงดีค่ะ พึ่งเคยลงครั้งแรกขออภัยด้วยนะะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่