อยากเลิกน้ำท่อม

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมชื่อ อาลัน
ผมกินน้ำท่อมมา 17 ปี อยากจะเลิกจริงๆ
เพราะผมทะเลาะกับแฟนหนักมากกับเรื่องแบบนี้
เลยอยากจะแชร์และเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ

(อาการในช่วง 7 วันแรกหลังจาดหยุดกิน แบบหักดิบ)

วันที่ 1 ยังไม่มีอาการใด
วันที่ 2 เริ่มมีน้ำมูกขาวน้ำตาไหล หาวง่วงนอน ตลอดเวลา
วันที่ 3 มีอาการปวดเมื่อยร่วมกับอาการวันที่ 2
วันที่ 4 ปวดหลังลุกขึ้นไม่ได้ มีความอยากจะกินต่อ
วันที่ 5 เริ่มไม่มีแรงปวดตามตัว 
วันที่ 6 มีอาการหนาวสั่น ปวดตามตัวมากๆ
วันที่ 7 อารมณ์ฉุนเฉียว หงุดหงิด

7วันแรกทรมาน วัดใจกันเลย

ตอนเลิกมันไม่รู้สึกดีเหมือนตอนกิน 
เพื่อนๆจะมีความรู้สึกคิดถึงบรรยากาศในวงกับเพื่อนๆตลอดเวลา
มันเลยทำให้เราเลิกยากมากๆ บวกกับอาการที่ต้องเจอ
ในช่วงอาการถอน ที่จะเจอ สำหรับคนที่กินนานๆอย่างผม

หัวใจหลักของการเลิกน้ำท่อม คือ
กำลังใจ สังคม และ เพื่อนๆที่เข้าใจเรา 
ไม่ใช่เพื่อนไม่ดี เราต่างหากที่ต้องตัดสินใจ

กระทู้นี้ผมรู้อยู่แก่ใจแล้วว่าจะต้องมีเสียงต่างที่ออกไป
ถึงข้อดีและข้อเสียของการใช้ ใบกระท่อม
ผมเองก็รู้ถึงข้อดีของมัน 
แต่ข้อเสียที่ผมเจอมา ก็มีอยู่ไม่ใช่น้อย

(โปรดใช้วิจารณาญาณในการอ่านครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่