แก้ยังไงเอารูปจากกล้อง Olympus OM-D E-M10 Mark3 ลงมือถือไม่ได้ ภาพขึ้นเป็น JPEG

คือเราเอารูปลงมือถือไม่ได้ค่ะเราไม่แน่ใจว่าถ่ายแบบ raw มาหรือป่าวแต่เราก็ลองทำตามที่อ่านในกระทู้ของคนอื่นว่าให้เปลี่ยนจากrawมาเป็นjpeg แต่ภาพของเรามันขึ้นว่าเป็นjpegอยู่แล้ว เราเลยไม่รู้ว่าต้องแก้ยังไง และอีกจุดที่เราสังเกตคือภาพมันไม่ขึ้นเวลา-วันที่ถ่ายให้ค่ะ ทั้งๆที่ปกติจะขึ้นให้เลยไม่รู้ว่าเพราะแบบนี้หรือเปล่าเลยทำให้เอาลงมือถือไม่ได้ เราเป็นมือใหม่พึ่งหัดถ่ายรูปและเราไม่อยากถ่ายใหม่แล้วจริงๆ รบกวนผู้รู้มาตอบทีนะคะ ตอนนี้เราเครียดมากเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่