สอบถามหมอเกี่ยวกับรูทวาร

กระทู้คำถาม
สอบถามหน่อยค่ะคือว่า มันมีเหมือนเนื้องอกตรงรูทวารค่ะ ลักษณะเป็นก้อนสีขาวอยู่ตรงรูพอขยับจะรู้สึกเจ็บจี๊ดๆ คือก่อนที่จะเป็นอะค่ะคือเรากินดีท็อกหรือยาขับถ่ายอะค่ะ แต่ว่าพอถ่ายไม่มีเลือดเคยเป็นแบบนี้ครั้ง2ครั้ง พอแบบหายจะเป็นปกติจะไม่มีก้อนเนื้อออกมาไม่เจ็บ ไม่รู้ว่าเป็นริดสีดวงรึป่าวพอไปหาในเน็ตลักษณะมันไม่เหมือนกัน อยากถามผู้รู้ว่ามันคืออะอะไรรักษายังไง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่