เทียบโอนปวส. ไปสาขาโลจิสติกส์ มทร.ธัญบุรี

กระทู้คำถาม
อยากเทียบโอนปวส.(ค้าปลีก) ไปมหาวิทลัยราชมงคลธัญบุรี อยากทราบว่ารับเทียบปวส.สาขาค้าปลีกไหมคะ 

ตอนนี้ค่อนข้างซีเรียสเรื่องมหาลัยที่รับเทียบมากๆค่ะ เพราะส่วนตัวอยากเข้าโลจิสติกส์ แต่ก็อยากต่อปวส.ก่อน (ตอนนี้ยังศึกษาชั้นปวช.อยู่ค่ะ) แต่อยากเตรียมตัวไว้เลยตั้งแต่เนิ่นๆ หากพี่ๆท่านใดสามารถให้คำแนะนำมหาลัยที่รับเทียบโอน หรือแนะนำมทร.ธัญบุรี สาขาโลจิสติกส์ให้ได้ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณเป็นอย่างสูงค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่