สุนัขหลับลึก ตัวอ่อน

คือน้องบ้านเราอายุ2เดือนจะ3เดือนค่ะ น้องนอนหลับลึกเป็นบางจังหวะค่ะ มีอาการหนวดกระตุก ตาลอยๆอะค่ะ(น้องเป็นชิวาว่านะคะ ตอนนอนตาน้องปิดไม่สนิทเลยเห็น) ขาเหยียดตรง เป็นบ่อยตอนกลางวันค่ะ กลัวน้องเป็นอะไรมากเลยเพราะเราต้องไปเรียนตอนกลางวันไม่ทราบว่าอาการนี้ปกติไหมคะ หรือน้องเป็นอะไรคะ? พอปลุกน้องน้องจะสะลึมสะลือตัวอ่อนค่ะ เขย่าน้องไม่ตื่นนะคะ ต้องอุ้มแล้วเขย่าเบาๆไปด้วยถึงจะตื่น

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่