บัตรเครดิต SCB Citibank สามารถผ่อนมือถือกับ Dtac หรือ AppleStore เกินวงเงินโดยเติมเงินเข้าไปได้ไหมครับ

สวัสดีครับ พอดีว่าผมมีบัตรเครดิต SCB และ Citibank
อยู่ แต่มีวงเงินแค่ 30,000 บาทครับ
ไม่ทราบว่าถ้าผมต้องการจะซื้อ iPhone ราคา 54,900 โดยชำระในบัตรเกินไปอีก 24,900 ให้เป็น 54,900 แล้วทำการผ่อน 0% 10 เดือนได้ไหมครับ
พอดีสนใจซื้อกับทั้ง Dtac หรือ อาจจะ Apple Store น่ะครับผม

ไม่ทราบว่า 2 ธนาคารนี้ ธนาคารไหนทำได้บ้างหรอครับผม หรือทำได้ทั่ง 2 ธนาคารเลย รบกวนนิดนีงนะครับ

ปล. ความจริงผมมีเงินสดพอจะซื้อสดนะครับ แต่ต้องการได้แต้มของบัตรหรือแคชแบ็คน่ะครับ รวมถึงถ้าผ่อนก็จะได้ไม่เสียเงินก้อนด้วย
และไม่เสียดอดเบี้ยอีกน่ะครับ เลยอยากจะทำการผ่อนมากกว่าน่ะครับผม เผื่อบางคนเป็นห่วงคิดว่าใช้เงินเกินตัวนะครับ
(ปกติผมเคยแต่เวลาจะซื้อของเกินวงเงินผมจะเติมเงินเข้าไปแล้วรูดเต็มน่ะครับ เช่น จะรูด 100,000 ผมก็จะใส่เงินเข้าไปอีก 70,000 ไม่ก็ 100,000 นึงไปเลย
แล้วรูดซื้อของน่ะครับ ไม่เคยทำการผ่อนเกินวงเงินเลยน่ะครับรูดเต็มอย่างเดียว เลยไม่แน่ใจว่าทำได้ไหมน่ะครับ
# แอบบ่น รูดเกินวงเงินบ่อยมากครับ แต่ไม่เคยได้วงเงินขึ้นเลย)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลล่วงหน้านะครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่