หมอดู2คนทักเหมือนกันเกี่ยวกับยมบาล จิตตก สรุปเรื่องพวกนี้มีจริงไหม

ตอนแรกเป็นคนไม่สนใจเรื่องนี้ แต่ช่วงนี้ดวงผมพาไปเจอหมอดูหรือคนที่มีเซนส์โดยบังเอิญบ่อยมาก เช่น อยู่ดีๆแฟนก็พาไปดูดวง อีกเคสคือได้เจอเพื่อนใหม่ก็ดูดวงได้ อีกเคสก็เพื่อนสนิทบังเอิญดูดวงได้โดยที่ผมไม่รู้มาก่อน เริ่มจากแฟนพาไปดูดวงขำๆ เพราะผมตาฝาดเห็นคนบ่อยๆ แต่ดันไม่ขำ ผมถามพราหมว่าอายุผมจะยืนมั้ย ตอนที่จับไพ่ดูดวง พราหมที่ดูดวงบอกว่า เห็นยมบาล2คน ถือตรีศูล ยืนอยู่ข้างนอกสำนัก ดวงตกนะ แล้วก็พูดสารพัดมา 70% ตรงกับชีวิตมากตั้งแต่ชอบมีของตกใส่ อุบัติเหตุต่างๆที่เกิดบ่อยขึ้นในช่วงนี้ แล้วพราหมพูดตรงๆมาว่า "พราหมพูดอะไรไป มันจะเจ้าตัวพราหมเอง แต่ขอพูดหน่อย เขามารอละ อยู่ได้ไม่นานนะ รีบไปทำบุญต่างๆซะ" หลังจากนั้นทั้งแฟนทั้งผมและแม่จิตตกกันไปหมด ผ่านมาประมาณ8เดือน ได้รู้จักเพื่อนใหม่ครับ อยู่ดีๆก็พูดขึ้นมา ขอดูลายมือหน่อย แล้วก็ถามผมว่า ข่วงนี้รู้สึกมีใครตามมั้ย และผมรู้สึกมาตลอด แต่ไม่ได้สังเกตุ เพื่อนใหม่ผมถาม คิดว่าใครตาม ผมก็พูดไปว่ากุมารของแม่มั้ง เพื่อนพูดกลับมาว่า ทำไมนี่เห็นยมบาล เท่านั้นแหละ ผมน้ำตาไหล มันจุกมาก ทำไมเรื่องแบบนี้มันเข้ามาทำให้จิตตกอีกแล้ว บวกกับผมชอบมีอาการแปลกๆบริเวณอกซ้าย ที่ตรวจไม่พบ เพื่อนบอกว่าตายโหงไม่มีนะ อาจจะเป็นเพราะโรคกรรม เรื่องนี้จบไป1อาทิตย์ ไปเล่าให้เพื่อนสนิทฟัง ด้วยความไมาอยากเก็บไว้คนเดียว ประจวบเหมาะ เพื่อนสนิทบอกมันก็ดูได้นะ อาจจะไม่แม่น ด้วยความที่ผมคิดว่า อย่างน้อยคนนี้ก็สนิท ดูให้แล้วต้องช่วยเราได้บ้าง ก็พูดเหมือนกันครับ เรื่องยมบาล ตอนนี้เครียดจิตตกมาก รวมๆก็เกือบปีแล้วที่จิตตกกับเรื่องนี้ สรุปเรื่องพวกนี้เป็นนิทานหลอกเด็กหรือว่ามีจริงกันครับ แล้วในหลักวิทยาศาสตร์ มันบังเอิญไปหรือเปล่า ที่เรื่องพวกนี้เกิดขึ้นเวลาเลี่ยๆกัน

แท็กผิดขออภัยนะครับ อยากได้ความเห็นหลายๆด้าน เพราะผมจิตตกมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่