ใครมีวิธีไม่ให้เพื่อนลอกงานบ้างคะ ช่วยหน่อยค่ะTT

เพื่อนทักมาขอลอกการบ้านค่ะ  ไม่ใช่ไม่อยากสอนนะคะ เราสอนเราอธิบายทุกอย่าง สุดท้ายเค้าก็ขอลอกอยู่ดี เค้าได้เกรด4โดยที่ไม่ต้องทำอะไรเลย ตัดมาที่เราต้องคิดคำตอบ ทำนู้นทำนี่ เราพยายามเลี่ยงหลายครั้งเพื่อไม่ให้เค้าลอก เขาเป็นเพื่อนในกลุ่มเรา เลขปฏิเสธยาก เอาจริงๆเราหนักใจมากเลยไม่รู้ตะทำไงดีTT
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่