โอนเงินพร้อมเพย์ผิดเบอร์

สวัสดีค่ะอยากสอบถามผู้รู้ว่ากรณีโอนเงินพร้อมเพย์ผิดจะมีโอกาสได้เงินคืนไหมคะ เราได้โอนเงินจากแอพ mymoo ธ.ออมสินเพื่อเข้าพร้อมเพย์เบอร์ของตัวเอง แต่ด้วยความไม่ระวัง ดันพิมพ์เบอร์ผิด ต่างจากเลขเบอร์เราแค่ตัวเดียว โดยโอนสำเร็จ มีชื่อบัญชี แต่ไม่ทราบธนาคารที่โอนผิดไป ด้วยความตกใจ ก็รีบโทรไปยังเบอร์ที่เราโอนผิด ผลปรากฎ​ว่า​ติดแต่ไม่รับสาย จึงโทรไปอีก จากนั้นถูกตัดสาย โทรเรื่อยๆ ตัดสายตลอดจนไม่ติดอีกเลยน่าจะเป็นการถูกบล็อคเบอร์ไปแล้ว เสียดายเงินมากๆ แต่ก็โทษตัวเองส่วนหนึ่งด้วยที่ไม่ระวังเอง จากนั้นได้ไปติดต่อที่ธนาคารออมสิน โดยมีเอกสารแจ้งความ บัตรประชาชน​ สมุด​บัญชี
​เจ้าหน้าที่แบงค์ได้รับเรื่องแล้ว และแจ้งว่าจะส่งเรื่องให้ แต่ต้องทำใจไว้ด้วยว่าจะได้คืนมั้ยเนื่องจากไม่ทราบธนาคารที่โอนไป.. ใจหายแว้บเลย แอบกังวลค่ะ กลัวจะไม่ได้เงินคืน และสงสัยว่าไม่สามารถตรวจสอบจากหมายเลขพร้อมเพย์ได้เลยหรอคะ ทั้งๆที่มีชื่อ นามสกุลของเบอร์ที่โอนผิด ใครพอจะเจอปัญหาเหมือนเราบ้างคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่