แอปกู้เงิน

กระทู้คำถาม
มีใครเคยกู้เงินผ่านแอป แล้วกรอกข้อมูลให้มันไปหมดแล้วถึงขั้นตอนสุดท้ายให้โอนเงินประกัน 5000 แต่เราไม่ได้โอนมันเอาข้อมูลของเรารูปถ่ายเราและบัตรประชาชนเราไปทำเหมือนภาพ ประกาศจับแจ้งเบาะแสจับเรามีรางวัลนำจับด้วยนะค่ะ 30,000 บาทค่าตัวเรา คืองงมาก ไม่รู้จะขำหรึจะร้องไห้ดี
ไปแจ้งความเจ้าหน้าที่ตำรวจก็ไม่ลงบันทึกประจำวันอะไรให้เลยค่ะ แถมบอกว่ามีทุกวันเคทแบบนี้ เราก็กังวลเรื่องข้อมูลและที่สำคัญมีการขู่จะดำเนินคดีเราให้ถึงที่สุด  เราก็งง ว่าเราทำไรผิด เราควรจะทำยังไงดีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่