ตรวจครรภ์ขึ้น2ขีดแต่ไม่ท้อง

สวัสดีค่ะ เมื่อวันที่ 2ต.ค.64 ที่ผ่านมา เราตรวจการตั้งครรภ์เนื่องจากปจด.เลยกำหนดมาประมาณ3วันขึ้นสองขีดจางมากๆค่ะ เลยให้เพื่อนๆช่วยดูมีแต่คนบอกว่าท้อง เราเลยรีบไปฝากครรภ์ที่รพ.ในวันที่ 6ตค.64 แต่หมอซาวด์ผ่านช่องคลอดแล้วบอกไม่พบตัวเด็ก ทางรพ.เลยตรวจปัสสาวะปรากฏว่าไม่พบการตั้งครรภ์ เรากลับบ้านมาแบบเฟลๆ .. พอกลับมาประจำเดือนมาเหมือนปกติTT แต่พอวันที่10พย.64ปจด.เรายังไม่มา เราเลยลองตรวจอีก ผลออกมาขึ้น2ขีดเหมือนเดิมค่ะ แต่รอบนี้ชัดกว่ารอบที่แล้วมากๆ จะมีโอกาสท้องมั้ยคะ เราไม่กล้าไปหาหมอ เพราะกลัวจะเฟลอีก 🥺🥺 ใครมีประสบการณ์แบบนี้แชร์หน่อยค่ะ🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่