พัดลมกดปุ่มธรรมดา กับ พัดลมรีโมท มีระบบต่างๆนาๆ มีการเขียนโปรแกรมควบคุมหรือไม่ครับ

พัดลมกดปุ่มธรรมดา กับ พัดลมรีโมท มีระบบต่างๆนาๆ มีการเขียนโปรแกรมควบคุมหรือไม่ครับ

เช่น พัดลมที่ใช้ในบ้านแบบปุ่มปรับระดับ 1 2 3 4 อาจจะมีแค่เรื่องของกระแสไฟฟ้าเข้ามาผ่านขดลวดส่งไปยังมอร์เตอร์หมุนใบพัดก็ทำงาน แต่พวกพัดลมที่เป็นแบบกดสั่งผ่านรีโมท หรือตั้งเวลาเปิดปิดได้ ปรับโหมดต่างๆได้ เขาต้องเขียนโปรแกรมสั่งการไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่