เพศศึกษา ต่างเพศ ต่างวัย จะเริ่มสอนอย่างไร สอนกันตอนอายุเท่าไร

สวัสดีค่ะ  อยากจะขอคำปรึกษา เรื่องการสอนเพศศึกษาให้กับลูก 
ว่าควรเริ่มสอนเรื่องอะไรกันบ้าง พอดีมีลูกชาย 1 คน วัยใกล้ 5 ขวบแล้วค่ะ
ที่บ้านไม่มีผู้ชายเลย มีแต่ผู้หญิงค่ะ 
ช่วงนี้น้อง มีพูดเรื่องเจ็บหนอนบ้าง เรื่องหนอนตัวโตขึ้นบ้าง  
(น้องบอกว่าตอนเช้าหนอนจะตัวใหญ่ แล้วก็ตอนปวดฉี่)
พอถามว่าทำไมเจ็บ น้องก็บอกว่า น้องนวดหนอนเล่น (คงจะเพลิน)
เราควรจะสอนยังไงดีคะ  
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่