รู้สึกปวดจะถ่ายตลอดเวลาทำยังไงดีคะอายุ21 เดิมเป็นลำไส้อักเสบ รักษามา2อาทิตย์กว่าแล้ว

มีความรู้สึกปวดมวนท้องตลอดเวลาค่ะพอไปนั่งห้องน้ำบางครั้งก็ออกแค่ลมบางครั้งก็ออกนิดเดียว
. พอวันที่31เลยไปหาหมอก็หายเลย แต่กลายเป็นปวดอึตลอดเวลาแทน มวนท้อง ลมเยอะดีดแล้วมีเสียง  แล้วผายลมยากด้วยค่ะต้องเบ่ง
  ถ่ายออกมาลีบ แบน สั้น ประมาณข้อนิ้วก้อย
  (คลำเจอก้อนที่ในก้นยื่น หดได้) ปวดหน่วงก้นหน่อยๆเวลานั่งนอน
  เสี่ยงเป็นโรคร้ายมั้ยคะ ตอนนี้กลัวมาก 
เริ่มตั้งแต่วันที่27ที่ถ่ายเหลว จนวันนี้ ก็เป็น16วันแล้ว ที่ระบบขับถ่ายไม่ปกติเลย
  ปวดท้องด้วยค่ะ สลับซ้ายขวาๆ เลย ช่วงใต้สะดือ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่