PC ซื้อเมนบอร์ดมาใหม่แล้ว Internet วิ่งไม่เต็มสปีดครับทำไงดี

กระทู้คำถาม
ครับผมพึ่งซื้อบอร์ดมาใหม่ รุ่น Asus prime a320m-k พร้อมกับ CPU Ryzen 3 2200g แล้วทีนี้ผมลองเทสเน็ตดู เน็ตผม1000mbps ครับปกติ
ก่อนเปลี่ยนบอร์ด  แต่ตอนนี้เปลี่ยนแล้วมันวิ่งแค่ 90-100mbps เองครับ ไดร์เวอร์ LAN ในหน้าเว็บ Asus ก็ลงแล้ว bios ก็อัพเป็นรุ่นล่าสุดแล้วครับไม่รู้จะทำไงแล้วครับช่วยทีครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่