เงื่อนไขตามนี้
1. มีไมโครเวฟอย่างเดียว ไม่มีอุปกรณ์ทำอาหารอย่างอื่น เช่น กระทะ หม้อหุงข้าว ตะหลิว
2. ไม่ทานอาหารสำเร็จรูป เช่น มาม่า บะหมี่ฟรีซแช่แข็ง
3. อยู่ใจกลางเมือง ค่าใช้จ่ายขั้นต่ำประหยัดสุดๆได้ตามนี้
ขั้นต่ำการสั่งอาหารเดลิเวอรี่ 70 ไม่รวมค่าส่ง (ไม่งั้นโดนบวก fee 20 แพงกว่าเดิม แป่ว)
อาหารฟู้ดคอร์ทห้างใกล้บ้าน เช่นข้าวขาหมู 65 บาท
====
เนื่องจากข้อ 1 ทำให้มีทางเลือกคือซื้ออาหารพวกโปร 1 แถม 1 มากินมื้อต่อไปได้
อยู่ใจกลางเมือง ทำให้มีตัวเลือกอาหารหลายอย่างตั้งแต่โจ๊กยันข้าวหมูแดง ด้วยค่าส่งที่ไม่เกิน15บาท แต่เฉลี่ยจะอยู่ที่มื้อละเกือบ 100
ส่วนอาหารมื้อพิเศษจะมีราคาประมาณ200+ จนถึง 400+ จะกินเฉพาะตอนมีโปร หรืออยากกินมากๆเท่านั้น เช่น สอบเสร็จ
คำนวณแบบประหยัดจัดๆก็ 1500 ฟุ่มเฟือยก็ 3000+ มันเยอะไปไหมสำหรับสมัยนี้
สมัยนี้ ใช้เงินอาทิตย์ละเท่าไหร่ สำหรับคนอยู่คนเดียว
1. มีไมโครเวฟอย่างเดียว ไม่มีอุปกรณ์ทำอาหารอย่างอื่น เช่น กระทะ หม้อหุงข้าว ตะหลิว
2. ไม่ทานอาหารสำเร็จรูป เช่น มาม่า บะหมี่ฟรีซแช่แข็ง
3. อยู่ใจกลางเมือง ค่าใช้จ่ายขั้นต่ำประหยัดสุดๆได้ตามนี้
ขั้นต่ำการสั่งอาหารเดลิเวอรี่ 70 ไม่รวมค่าส่ง (ไม่งั้นโดนบวก fee 20 แพงกว่าเดิม แป่ว)
อาหารฟู้ดคอร์ทห้างใกล้บ้าน เช่นข้าวขาหมู 65 บาท
====
เนื่องจากข้อ 1 ทำให้มีทางเลือกคือซื้ออาหารพวกโปร 1 แถม 1 มากินมื้อต่อไปได้
อยู่ใจกลางเมือง ทำให้มีตัวเลือกอาหารหลายอย่างตั้งแต่โจ๊กยันข้าวหมูแดง ด้วยค่าส่งที่ไม่เกิน15บาท แต่เฉลี่ยจะอยู่ที่มื้อละเกือบ 100
ส่วนอาหารมื้อพิเศษจะมีราคาประมาณ200+ จนถึง 400+ จะกินเฉพาะตอนมีโปร หรืออยากกินมากๆเท่านั้น เช่น สอบเสร็จ
คำนวณแบบประหยัดจัดๆก็ 1500 ฟุ่มเฟือยก็ 3000+ มันเยอะไปไหมสำหรับสมัยนี้