ทำไมพวกล่าสัตว์ป่าสงวนหรือตัดไม้เถื่อนไม่เห็นเจอเรื่องลึกลับในป่าเลย?

กระทู้คำถาม
ตามที่ว่าผมเห็นหลอกแต่คนธรรมดา ไม่เห็นจะไปหักคอหรือฆ่าพวกตัดไม้ล่าสัตว์เลย หรือว่าสิ่งลึกลับกลัวอาวุธสงคราม ไหนว่ามีอิทธิฤทธิ์มากมาย ยิงไม่เข้าบลาๆๆ เห็นเล่าว่าในป่ามีนู่นมีนี่เยอะแยะ แต่พวกลักลับทำเรื่องผิดกฎหมายไม่เห็นจะเจอเลยด้วยซ้ำ แล้วทำไมความเชื่อพวกนี้ถึงมีเฉพาะแค่ป่าไทยเรื่องกฎนู่นนี่นั่นเยอะแยะในป่า 
ในสงครามเวียดนามทหารเมกาก็รบในป่าดงดิบก็ไม่เจอผีหรือเสือสมิงหรือผีโป่งเลยนี่ครับ แต่ทีคนธรรมดาเดินป่ากลับเจอนู่นนี่แปลกๆ สรุปผีป่าเขาจะมาหลอกคนไม่มีทางสู้ใช่ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่