ถูกอายัดบัญชี จะกลับมาใช้ได้เหมือนเดิมยังไง

กระทู้คำถาม
คือเรื่องมันมีอยู่ว่า มีลูกค้ามาขอแลกเงินจากทางเรา แลกธนาคารเข้าวอเล็ต ปกติแบบลูกค้าคนอื่นทั่วไปเลยค่ะ แล้วพอผ่านไปต่อมาไม่กี่วัน มีคนไปแจ้งความอายัดบัญชีเรา ว่าเราโกง แต่เรามีหลักฐานทุกอย่างเลยค่ะว่าคนนั้นมาขอแลกเงินกับเรา แล้วตอนนี้ธนาคารกรุงไทยเราก็ไม่สามารถใช้ได้เลยค่ะ คืออยากทราบว่า ถ้าเราจะกลับมาใช้ธนาคารได้เป็นปกติเราต้องทำยังไงบ้างคะ เพราะคนที่โดนโกงไปเราโทรเคลียร์เจรจาชดใช้ค่าเสียหายแทนคนนั้นไปแล้ว แต่บัญชีเรายังใช้ไม่ได้เลย เราต้องไปปิดบัญแล้วเปิดใหม่ไหมคะ หรือแค่ไปแจ้งธนาคารขอยกเลิกอายัดบัญชี เพราะเราเคลียร์กับเจ้าตัวคนนั้นไปแล้ว แล้วคนที่เสียหายเขาเข้าใจและไม่เอาความกับเราแล้วอะคะ หรือแค่ไปแจ้งทางธนาคารคะ คือเครียดมากค่ะ  #ธนาคารกรุงไทย 😣
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่