จักรยาน Aero กับ all-around คันไหนจบกว่า

Around จากหัวข้อกระทู้เลยครับผมตะตัดสินใจซื้อจักรยานคันใหม่ครับขอท่านที่มีความรู้ช่วยชี้เเนะในการตัดสินใจซื้อจักรยานคันใหม่ทีครับ
ปัจจุบันผมปั่นจักรยาน all-around ครับเเต่ความรู้สึกบวกกับพวกคนที่ปั่นด้วยบอกว่าร่างกายหุ่นพละกำลังต่างๆเหมาะกับการ sprint เเละผมก็อยากเป็นสปริ้นอยู่เเล้วครับเเต่ตอนนี้กำลังจะตัดสินใจซื้อจักรยานใหม่ผมควรซื้อเเบบไหนดีเพราะผมอยากเป็นสปริ้นเเต่ก็อยากมีจักรยานไว้ขึ้นเขาด้วยหรือผมควรซื้อจักรยาน aero เเละฝึกปั่นขึ้นเขาโดยใช้จักรยานเเอโร่ครับ
ขอความกรุณาทุกท่านที่เข้ามาอ่านช่วยเเนะนำทีครับ
พิมพ์ผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่