ลืมแฟนเก่าไม่ได้

สวัสดีครับทุกคน ผมมีแฟนเก่าคนหนึ่งครับ ผมรักเขามาก และเขาเป็นคนแรกของทุกๆอย่างของผม เราเลิกกันมาจะ5เดือนแล้วครับ แล้ววันที่19ธันวาปีนี้ เราก็ครบรอบ2ปีแล้วครับ แต่เรื่องที่เราต้องเลิกกัน มันเป็นเพราะผมเองทั้งหมด

ผมนอกใจเขาหลายรอบมาก แล้วผมก็กลับมาหาเขา เขาก็ให้โอกาสผมทุกครั้ง แต่พอครั้งนี้ ผมมีแฟนใหม่ครับ แต่ก็คบกันได้ไม่นาน เพราะผมยังลืมคนเก่าไม่ได้ ผมแชทไปหาแฟนเก่า คุยกันว่าขอโอกาสได้มั้ย แต่ก็ได้คำตอบที่มันจุกมากๆ แต่ก็นั่นแหละครับ มันคงเป็นเวรกรรมของผม

แต่มาวันนี้ ผมกับเลือกที่จะเลือกกับคนใหม่ เพื่อมารอเขา รอแบบไม่มีโอกาส แต่ผมก็เลือกที่จะรอ เพราะไม่มีใครแทนที่เขาได้เลยครับ

จนตอนนี้ เขาก็คุยกับผมแบบพี่น้อง เพื่อน แต่ผมกับทำไม่ได้ ผมอยากทำมากกว่านั้น แต่มันไม่มีโอกาสแล้ว ผมรู้สึกผิดหวังกับตัวเองมากครับ ทุกวันนี้ก็ยังโทษตัวเองตลอดว่า ถ้าผมไม่ทำแบบนี้กับเขา เขาคงไม่ใจร้ายกับผมแบบนี้

ถึงตอนนี้ผมคงต้องรอแบบนี้ รับเวรรับกรรมแบบนี้ไปตลอดแหละครับ และหวังว่าเขาคงจะคิดถึงผมสักนิด รู้สึกอยากกลับมาหาผมนะครับ

สุดท้ายนี้ ผมอยากจะบอกว่า ผมพร้อมแก้ไขทุกอย่าง พร้อมทำทุกอย่างให้มันดี และผมอยากถามทุกคนว่า ถ้าทุกคนเป็นแฟนเก่าผม ทุกคนจะให้โอกาสผมมั้ย (ไม่ต้องเกรงใจนะครับ ตอบแบบเต็มที่เลย)

แสดงความคิดเห็น