ได้รับผลกระทบร้านทำป้ายโฆษณา ทังกลิ่นทินเนอร์ กลิ่นสีร้องเรียนได้ที่ไหน

ได้รับผลกระทบร้านทำป้ายโฆษณา ทังกลิ่นทินเนอร์ กลิ่นสี เสียงตอกอะไรก็ไม่ทราบดัง ตึงๆ ตลอด

⭕คือบ้านเราเป็นทาวเฮ้าส์ แต่ร้านป้ายมาชื้อห้องอาคารพาณิชย์ 
ทำให้บ้านเราอยู่ข้างหลัง ได้รับผลกระทบเต็มๆ แบบนี้ร้องเรียน ร้องทุกข์ หน่วยงานไหนได้บ้างครับ 

⭕แบบนี้ผิด พ.ร.บ.เรื่องกลิ่น  เรื่องเสียงหรือพ.ร.บ.ทำธุรกิจที่ได้ผลกระทบสิ่งแวดล้อมและชาวบ้านไหมครับ
ร้องเรียนได้ที่ไหนบ้างครับ เคยแจ้งเทศบาลไปแล้วก็เงียบๆ

🔸เจ้าของโครงการหมู่บ้านขายแล้ว ก็ไปเปิดที่ใหม่ ไม่มีนิติบุคคลมาคอยดูแล 

❌กลัวกลิ่นจะเป็นสารก่อมะเร็ง😑😌

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
...ทำหนังสือร้องเรียนไปที่ อบต.หรือเทศบาลพื้นที่ดูแล ถ้ารวมผู้ได้รับผลกระทบรายอื่นๆ ด้วยน่าจะทำให้เรื่องเดินเร็วขึ้น หากเพิกเฉยก็ร้องต่อที่ศูนย์ดํารงธรรมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่