มากิน Appenzell 🏠🏡 หมู่บ้านเล็กๆ น่ารักมากิน ฟงดูว์ (Fondue) 🥣.ที่ร้าน Sonne Restaurant

มากิน Appenzell หมู่บ้านเล็กๆ น่ารักมากิน ฟงดูว์ (Fondue) ที่ร้าน Sonne Restaurant

ผมนั่งรถไฟจาก Luzern มาที่ Appenzell วิวทิวทัศน์ก็น่ารักดีครับ ระบบเขาเอื้อเฟื้อผู้นั่งวิลแชร์มาก 
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

มาถึงสถานีก็เดินสำรวจ หมู่บ้านน่ารักดีครับ 

สักพักก็ช่วงเพลพอดี เลยจัดสักหน่อย ร้าน Sonne Restaurant มีชื่อเรื่อง ฟงดูว์ (Fondue) 

หยกบอกว่า หากใช้ขนมปังที่มีความหลากหลาย อาจจะอร่อยกว่านี้ก็ได้ ...... ก็จริงนะ 
หรือแม้แต่ ว่า อาจจะมีเนื้อย่าง, ลูกชิ้น มาจิ้มจุมก็น่าจะเพิ่มคุณค่าได้อีก 
แต่ยอมรับเลยว่า ชีสร้านนี้ อร่อยจริงครับ ได้ไวน์ช่วยสักหน่อยนะ สุดๆเลยครับ 

ที่จริงแล้ว มีจัดที่จะขึ้นกระเช้า แต่ไปสอบถามห้องตั๋วแล้ว เขาเปิด Webcam  ให้ดู ว่าสภาพบนเขาไม่สวย หมอกหนา ลมแรง ไม่คุ้ม อย่าขึ้นไปเลย เสียดายเงิน ปกติแล้วหากสภาพดี เราจะนั่งรถบัสไปอีกหน่อยแล้วไปขึ้นกระเช้าไปบนดอย Ebenalp ก็ไม่เป็นไร ไว้มาใหม่ มาได้เรื่อยๆ 
ก่อนกลับ รอรถบัส ก็เดินชมเพลินๆ 

เลยเดินทางกลับไป Luzern ต้องนั่ง Bus สาย 23 ไปสุดสาย Gossau SG Bahnhof แล้วถึงต่อจากสถานีนี้กลับ Luzern นะครับ ไปถึง ก็ค่ำๆ พอดี 
ระหว่างรอรถบัสก็ไปเดินในมินิมาร์ท น่ารักดีครับ 

วันนี้แค่นั่งรถมากิน ฟงดูว์ (Fondue) 🥣.ที่ร้าน Sonne Restaurant ก็คุ้มแล้วนะครับ ฮ่าๆๆ นั่ง Bus แล้วไปต่อรถไฟ หมดแรงครับ 😅😅
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่