ที่ปาย / แม่ฮ่องสอน มีคริสตจักรที่ไหนบ้างคะ

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่า ตอนนี้กำลังมองหาคริสตจักร แถวปาย หรือในแม่ฮ่องสอนก็ได้ค่ะ หรือแถวบ้านรักไทยก็ได้นะคะ
ว่ามีที่ไหนบ้างที่ยินดีต้อนรับเรื่อย ๆ หรือเข้าถึงกลุ่มได้ง่าย
(เข้าใจว่าช่วงโควิด-19 จะนมัสการออนไลน์กันมากกว่า Walk-in)

ส่วนตัวเราเป็นคริสเตียนโปรเตสแตนท์ค่ะ อยู่กรุงเทพ
แต่อยากพาแฟนอยู่ปายลองไปสัมผัสบรรยากาศนมัสการจริง ๆ ดู
(แฟนเป็นคนพุทธค่ะ เราไม่บังคับเรื่องศาสนาแต่แฟนเขาสนใจเอง แต่เข้าไม่ถูก)

ส่วนตัวลองหาข้อมูลในกูเกิลแล้วนะคะ (ในรูปหาพิกัดเฉพาะปาย)
แต่เผื่อจะมีกลุ่มเล็ก ๆ ที่ยังไม่มีพิกัดในแผนที่ คนอื่น ๆ จะได้รู้จักกันเพิ่มมากขึ้นค่ะ

หรือถ้ามีโบสถ์นิกายอื่น ๆ อยากแนะนำ เรายินดีรับข้อมูลนะคะ
แบ่งปันกันมาได้เลยค่ะ ชอบมาก ๆ กลุ่มแฟนเพจอะไรแบบนี้ได้เลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
เพี้ยนเย้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่