อยากได้เงินคืน จากแฟนเก่า

ผมคบ กับผู้หญิงคนหนึ่ง มาหลายปี สุดท้ายทะเลาะกัน แล้วเลิก
ระหว่างที่คบกัน  ฝ่ายหญิง ผ่อนรถ 4 ประตู เป็นชื่อเค้า 
เงินเดือนเค้าไปลงที่รถเกือบทั้งหมดเหลือไม่กี่พัน   ส่วนเงินเดือนผมจ่ายค่ากินค่าอยู่ทั้งสิ้น
พอผ่อน รถยนต์เสร็จ มาผ่อนรถเก๋งต่อ  เงินดาวน์ครึ่งหนึ่งเป็นของผม อีกครึ่งแม่เค้าช่วย
ด้วยความให้เกียรต์ที่แม่เค้าช่วยครึ่งหนึ่งและเชื่อใจว่าจะไปรอดเลย ให้เป็นชื่อเค้าอีก 
ผ่อนได้ไม่นาน ทะเลาะ  เลิกกัน  พร้อมกับที่ฝ่ายหญิงลาออกไปหางานใหม่  เงินเก็บที่เหลือเลย
ให้เค้าไปต่อยอด   การงาน เกือบ 5 หมื่น  มีการคุยกันว่า  ถ้าได้งานดีๆแล้วอยู่ตัวจะคืนเงินค่าดาวน์รถเก๋ง 
พร้อมเงินเก็บอันน้อยนิด ให้  รวมๆก็แสนกลางๆ  ด้วยความที่ตอนนั้นคิดว่าทะเลาะกันเดียวก็ดีกัน

แต่สุดท้ายก็ไม่ดีกัน   ผมไม่เหลือและไม่ได้อะไรเลย  ทุกครั้งที่จำเป็นใช้ทุน  ทำอะไรสักอย่าง 
ผมมักจะคิดถึงเงินก้อนนั้น(เงินเก็บผมเองล้วนๆ) คนจนๆคนหนึ่งที่ไม่มีใครซับพอตอะไรเลย

ผมจะทำอย่างไงให้ได้เงินคืน  นี่จะ3ปีกว่าแล้ว  เค้าก็บรรจุเป็นข้าราชการเกือบ3 ปี

โทรไม่รับ  แชทไม่อ่าน(บล็อก)  ไลน์ก็ไม่อ่าน

อยากได้ทุนคืน  ทำไงดี  รู้สึกเสียเปรียบมาก  คิดถึงทุนก้อนนั้นทุกครั้งที่มีเหตุต้องใช้
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ยากเลยค่ะ ต้องทำใจไว้มากๆๆ เราก็เจอแบบนี้ ทวงทุกวันระยะเวลา1ปี จนพอและปล่อย ไปแจ้งความตำรวจก็ไม่รับแจ้งค่ะ เราเต็มใจให้เองไม่ได้ถูกหลอกหรือโกงค่ะ จะฟ้องก็ต้องขึ้นศาล จ้างทนาย ซึ่งเราเองก็เหนื่อยมาก เราเลยปล่อย กลับมารักษาจิตใจตัวเอง แล้วเริ่มเก็บเงินใหม่อีกครั้ง มันคือบทเรียนครั้งใหญ่ เลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่