ทำไมเวลาจะหมั้นหรือจะแต่งงาน ต้องมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งทะเลาะกับครอบครัวคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ 
เรากำลังจะหมั้นในต้นปีหน้า แต่ที่บ้านก็เร่งให้หมั้นภายในสิ้นปีนี้ เหตุผลเพราะกลัวโควิดมาระบาดหนักถึงขั้นห้ามเดินทางอีก
พูดกันไป-มา กลายเป็นทะเลาะกับแม่ 
เรายังไม่พร้อมสิ้นปีนี้ แต่แม่กลับคิดว่าเราไม่อยากไปหมั้น คิดว่าแม่มาบังคับเรารึเปล่า 
ที่ผ่านมา เห็นหลายๆครอบครัว จะมีปัญหาก่อนจะหมั้นหรือก่อนแต่งตลอดเลย 
ต้องจัดการยังไงให้ถูกใจและเข้าใจกันทั้งหมดดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่