มูฟออนเป็นวงกลม!!!

เราแอบชอบคนคนนึงค่ะ มีช่วงหนึ่งที่ใจกล้าทักไปจนได้คุยกันแล้ว แต่พอได้คุยไปคุยมาสักพักก็รู้สึกว่ามันมีแค่เราที่อินกับความสัมพันธ์นี้ เคยถามเขาตรงๆแล้วว่ายังอยากคุยกับเรามั้ย เขาก็บอกว่าอยาก แต่เราก็ดูออกว่ามันไม่ใช่ แต่ก็ไม่อยากถามเขาหลายๆรอบ เราเลยตัดสินใจเป็นที่เดินออกมาเอง แอบเจ็บอยู่นะคะ5555 เวลาผ่านมาได้1-2เดือน เราเริ่มรู้สึกว่าเราไม่ได้คิดถึงเขามากเท่าเมื่อก่อนแล้ว เราหันมาติดซีรี่ย์ค่ะ ดูไปเลยทั้งวัน ไม่มีเวลาไปคิดถึงใครเลย555555 แต่พอวันหนึ่งเราบังเอิญไปรับงานที่โรงเรียนวันเดียวกันกับเขา วินาทีที่เห็นเขา ใจเราเต้นแรงมาก เรารู้สึกตื่นเต้น อยู่ไม่เป็นสุข แต่ก็ทำได้แค่ทำเป็นเดินไปหยิบของให้เขาเห็นว่าเราก็มาเหมือนกันนะวันนี้5555 เราก็ได้ยินนะคะว่าเพื่อนเขาสะกิดเขาแล้วก็เรียกชื่อเรา แต่เราก็ทำเป็นไม่ได้ยิน เขินตั้งแต่อยู่โรงเรียนจนตอนนี้ยังเลิกคิดถึงเขาไม่ได้เลยค่ะ ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว แต่จนตอนนี้เราก็ยังไม่รู้ถึงความรู้สึกที่แท้จริงของเขาเลยว่าเขารู้สึกอะไร เพราะคำพูดกับการกระทำเขาคนละอย่างเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่