โอนลอยรถเก๋งส่งเอกสารทางไปรษณีย์​ต้องเซนต์​ยังไงคะ

กระทู้คำถาม
รถชื่อเรา ตัวรถอยู่อีกจังหวัดนึงที่ญาติอยู่เลยจะมอบอำนาจให้ญาติที่นั่นซื้อขายให้ แล้วเซนต์​ใบโอนส่งไปรษณีย์​ไปพร้อมเล่ม

ใบมอบอำนาจ​ต้องเอาจากขนส่งเท่านั้นไหมรึใบทั่วไปก็ได้

ผู้โอนคือชื่อเรารึชื่อตัวแทนคะ เห็นใบสัญญา​ซื้อขายทำในชื่อตัวแทนของเรา

เราควรลงชื่อผู้ซื้อไปเลยไหมเผื่อเอกสารตกหล่นไปอยู่มือใครแล้วเซนต์​ลอยไว้เขาจะเอาไปโอนได้เพราะส่งไปรษณีย์​ รึเซนต์​ลอยๆและส่งไปรษณีย์​ไปพร้อมเล่มได้เลย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่