คนที่เขาแปลทวิตเตอร์ Vtuber ญี่ปุ่นเป็นข้อความไทย ใช้แอพอะไรหรือคะ?

กระทู้คำถาม
ถ้าเรามีไฟล์รูปภาพ และในรูปนั้นๆมีภาษาอื่น เราต้องการเปลี่ยนให้เป็นภาษาไทยโดยการใส่คำแปลของเราลงไปแทนในภาพ พอจะมีแอพไหนที่สามารถทำในมือถือที่ใช้แล้วเนียนบ้างคะ เคยเห็นบางเพจที่แปลทวิตเตอร์ของ Vtuber ญี่ปุ่นแล้วมันดูเนียนดีค่ะ แต่จำชื่อเพจไม่ได้แล้ว

เราไม่ได้กะจะแปลละเอียดถึงขนาดต้องดูดสีหรือเท่ากับคนแปลมังงะนะคะ แค่อยากทำไว้ใช้อ่านเองค่ะ

แท้กห้องงงๆ ไม่แน่ใจว่าควรแท้กอะไรดี แต่ขอขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่