คุณคิดว่าคนเราจะกลับมารักกันอีกได้ไหม ?

คือ ผมคบกับแฟนมา3ปีเกือบ4ปีแล้วครับ แล้วผมกับแฟนคบกันตั้งแต่ มัธยมปลาย คบกันมาเรื่อยๆจนผมต้องไปเรียนทหาร ระหว่างที่เรียนนั้น เราคุยกันผ่านจดหมาย ไม่ได้จับทรศ.เลย เขาก็อดทนรอผมมาตลอด ผมถือว่าช่วงนั้นเป็นช่วงที่ดีมากเลย เขาเป็นคนที่ผมรักมาก แต่มาตอนนี้ เมื่อ 3 วันที่เเล้ว เขามาบอกกับผมว่า เขาอยากอยู่คนเดียว อยากไปไหนมาไหนกับเพื่อนบ้าง  พอผมได้ยินแบบนั้นผมก็รู้สึก เหมือนโดนฟ้าผ่าแบบกระทันหัน ไม่ได้ตั้งหลักเลย ในระหว่างที่คบกันผมก็ให้เธอไปเที่ยวกับเพื่อนบ้าง  ผมเสียใจมากเขาบอกกับผมว่า ผมไม่ต้องพยายามอะไร ให้ผมลืมเธอได้แล้ว ถ้าใช่เขาจะกลับมาเอง คือตอนนี้ผมเสียใจมาก  เลยอยากถามทุกคนว่า ใครมีประสบการณ์ที่กลับมารักกันกับแฟนบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่