เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เราทบทวนบทเรียนน้าา อาจารย์สอนไม่เข้าใจ เราลองทำแล้วไม่รู้จะถูกป่าว อยากให้คนแม่นลองทำดูว่าเหมือนของเราไหม

1) บริษัทเอทำความสะอาดพรม เป็นจำนวนทั้งสิ้น 65 ผืนในเดือนตุลาคม โดยมีการใช้ทรัพยากร ดังนี้
- แรงงาน 650 ชั่วโมง ค่าจ้าง 100 บาทต่อชั่วโมง
 - ผงซักฝอก 100 แกลลอน ราคา 5 บาทต่อแกลลอน
-ค่าเช่าอุปกรณ์ 20 วัน ราคา 50 บาทต่อวัน
2) บริษัทยาง ผลิตยางรถยนต์เป็นจำนวน 1,000 เส้นต่อวัน โดยใช้ทรัพยากร
- แรงงาน 400 ชั่วโมง ค่าจ้าง 10 บาทต่อชั่วโมง
- วัตถุดิบ 20,000 กิโลกรัมต่อวัน ราคา 1 บาทต่อกิโลกรัม
- พลังงาน 5,000 บาทต่อวัน
- เงินทุน 10,000 บาทต่อวัน
1.ข้อใดไม่ใช่
ค่าจ้าง ราคาผงซักฝอก วันที่ใช้ในการเช่าอุปกรณ์
ทุกข้อเป็น input
แรงงาน พรม วันที่ใช้ในการเช้าอุปกรณ์
แรงงาน ค่าจ้าง ผงซักฝอก
แรงงาน ผงซักฝอก ค่าเช่าอุปกรณ์
2.ข้อใดคือ output 
แรงงาน พรม วันที่ใช้ในการเช้าอุปกรณ์
แรงงาน
พรม
ค่าจ้าง
ค่าเช่าอุปกรณ์
3.มีผลิตภาพด้านแรงงาน(ผืนต่อชั่งโมง)เท่าไหร่
0.1
0.065
0.001
0.13
0.65
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เราลองทำแล้วไม่รู้จะถูกป่าว

ลองทำแล้วได้ผลเป็นไงละครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่