เลิกกับเเฟนเเล้วเเต่เรายังคุยกันเหมือนเดิมไม่มีสถานะเเต่ก็ไม่ใช่เเฟน

คือเราคบกับเเฟนมาประมาณปีนึงตอนคบกันเเรกคือดีมากเเต่พอเข้าเดือนที่10ก็เริ่มมีไม่เข้าใจกันเเละก็ทะเลาะกันบ่อยขึ้นเคยจะเลิกกันไปเเต่เรายื้อเค้าไว้ค่ะจนได้คบกันอีกเเต่ครั้งนี้เค้าบอกว่าเค้าเหนื่อยมากเค้าบอกว่ามันเป็นความสัมพันธ์ที่toxicไปเเล้วเราเลยขอทำอะไรดีๆก่อนจะกลับบ้านเรา(จากนั้นเราทำนุ่นทำนี่ด้วยกันมี่ความสขมากๆค่ะเเล้วก็ไม่ทะเลาะกันเลย)ก่อนกลับเราเลยบอกเค้าไปว่าให้กลับไปคิดได้มั้ยว่าจะกลับมาได้มั้ยจากนั้นเราก็กลับบ้าน(ตอนเลิกกันเค้าไปสารภาพความรสกับคนที่เค้าเคยเเอบชอบด้วยค่ะเค้าเเอบชอบกันทั้งสองฝ่ายเเต่ไม่ได้คบกันเเอบชอบกันก่อนจะรู้จักเราอีกค่ะเเล้วเราก็ไปเห็นเเชทที่เค้าส่งไปให้คนนั้นเเนวขอจีบอะไรเบบนั้นอ่ะค่ะTTเเต่เค้าก็บอกว่ามันเป็นเเค่ความรสตอนนั้นเเต่ตอนนี้เค้าไม่ได้อะไรเเล้ว)พอเรากลับบ้านอีกวันเค้าก็มาบอกว่าตัดสินใจได้เเล้วเค้าบอกว่าเค้าอยากอยู่กับตัวเองก่อนเค้ารู้สึกว่ายังใช้ชีวิตไม่คุ้มเลยเค้าไม่อยากมีใครเเต่ยังอยากมีเราอยู่ข้างๆเพราะเราเป็นความสบายใจของเค้าเราคุยกันต่อค่ะคุยเหมือนเเฟนกันเลยค่ะบอกรักกันบอกฝันดีโทรหากันเหมือนให้ความหวังเเต่บางทีเค้าก็ใจร้ายค่ะจนเราสับสนเค้าบอกว่าไม่อยากมีสถานะกับเราเเต่ก็ไม่รู้ว่าในอนาคตจะได้คบกันอีกมั้ยเพราะเค้าบอกว่ายังมีโอกาสที่จะกลับมาคบเต่บางทีเค้าก็ทำเหมือนเเฟนบ้างพี่น้องบ้างจนเราเจ็บ เหนื่อยเเละก็อึดอัดมากๆเเต่เราก็รักเค้ามากๆไม่อยากหยุดคุยจนเรารู้สึกเหมือนคนไร้ค่าถึงเราหายไปก็ไม่ได้อะไรอยู่เเล้วในชีวิตเค้าเราเลยเลือกไม่คุยกับเค้าเเล้วค่ะ(เราไปบอกว่าไม่อยากคุยกับเค้าเเล้วTT)เเต่ก็ยังเสียใจมากๆที่ทำเเบบนั้นไปเราทำถูกเเล้วใช่มั้ยคะอยากได้คำปรึกษามากๆค่ะ( อีกไม่กี่เดิอนเค้าก็จะต้องย้ายไปเรียนต่างจังหวัดเเล้วค่ะ)เรารสผูกพันธ์กับเค้ามากๆเพราะเค้าเหมือนเป็นทุกๆอย่า งของเราเลยตอนเย็นก็เดินกลับบ้านเป็นเพื่อนเราเราไปไหนเค้าก็จะไปเป็นเพื่อนตลอดค่ะเราสับสนมากว่าเราทำถูกเเล้วมั้ยเรายังรักเค้ามากๆเลยTT
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่